"รัดเกล้า-เวียร์" คว้านำชาย-หญิงรางวัลนาฏราช "น้าราม" คว้าสบทบ

  • วันที่ 13 มิ.ย. 2559 เวลา 13:42 น.

"รัดเกล้า-เวียร์" คว้านำชาย-หญิงรางวัลนาฏราช "น้าราม" คว้าสบทบ

รัดเกล้า อามระดิษเเละเวียร์ ศุกลวัฒน์คว้านักแสดงนำหญิง-ชาย ยอดเยี่ยม ด้าน อู๋ ธนากร คว้าสมทบชายยอดเยี่ยม

ค่ำคืนวันที่ 12 มิ.ย.ที่ผ่านมา สมาพันธ์สมาคมวิชาชีพวิทยุกระจายเสียงและวิทยุโทรทัศน์ จัดงานประกาศ รางวัลนาฏราช ครั้งที่ 7 ประจำปี 2558 ภายในงานนี้มีดารา ผู้จัดละคร รวมถึงบุคคลในวงการวิทยุเเละโทรทัศน์ เดินทางมาร่วมงานนี้กันอย่างคับคั่ง อาทิ เคน ธีรเดช , หน่อย บุษกร , ณเดชน์ คูกิมิยะ , เจมส์ มาร์ , นุ่น วรนุช , แพนเค้ก เขมนิจ , นุ่น ศิรพันธ์ , ป้อง ณวัฒน์ , พุฒ พุฒิชัย , จุ๋ย วรัทยา , โอ๊ค สมิทธิ์, โอปอล์ ปณิสรา, รัดเกล้า อามระดิษ , โตโน่ ภาคิน ฯลฯ

สำหรับผลรางวัลนาฏราช ครั้งที่ 7 มีดังนี้

รางวัลเกียรติยศด้านวิทยุ  ได้เเก่ "โรจ ควันธรรม"

รางวัลเกียรติยศด้านโทรทัศน์  ได้เเก่ "นิรุตติ์ ศิริจรรยา"

รางวัลประเภทละครโทรทัศน์ 14 รางวัล

1. รางวัลกำกับศิลป์ยอดเยี่ยม          - เลือดมังกร ช่อง 3

2. รางวัลกำกับภาพยอดเยี่ยม          - บางระจัน ช่อง 3

3. รางวัลลำดับภาพยอดเยี่ยม          - ข้าบดินทร์ ช่อง 3

4. รางวัลเครื่องแต่งกายยอดเยี่ยม          - ข้าบดินทร์ ช่อง 3

5. รางวัลละครชุดยอดเยี่ยม          - Club Friday The Series 6 (คลับ ฟรายเดย์ เดอะ ซีรีส์ 6) ช่อง GMM25

6. รางวัลเพลงละครยอดเยี่ยม          - เพลง เจ็บนี้จำจนตาย ขับร้อง นัดดา วิยกาญจน์ จากละครเรื่อง สุดแค้น แสนรัก ช่อง 3

7. รางวัลบทโทรทัศน์ยอดเยี่ยม          - ข้าบดินทร์ ช่อง 3 โดยคุณเอกลิขิต

8. รางวัลทีมนักแสดงยอดเยี่ยม          - สุดแค้น แสนรัก ช่อง 3

9. รางวัลนักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม          - อู๋ ธนากร โปษยานนท์ จากละคร ตามรักคืนใจ

10. รางวัลนักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม          - เบนซ์ พรชิตา ณ สงขลา จากละคร สุดแค้นแสนรัก

11. รางวัลนักแสดงนำชายยอดเยี่ยม          - เวียร์ ศุกลวัฒน์ คณารศ จากละคร เพื่อนแพง

12. รางวัลนักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม          - รัดเกล้า อามระดิษ จากละคร สุดแค้นแสนรัก

13. รางวัลผู้กำกับยอดเยี่ยม          - กฤษณ์ ศุกระมงคล และ อดุลย์ ประยันโต จากละคร สุดแค้นแสนรัก

14. รางวัลละครยอดเยี่ยม          - สุดแค้นแสนรัก ช่อง 3

รางวัลประเภทรายการวิทยุ 6 รางวัล

1. ผู้ผลิตรายการข่าวและสาระยอดเยี่ยม          - รายการสารคดีเทิดพระเกียรติ ชุด เจ้าฟ้า - ส.ทร. 106 วิทยุครอบครัวข่าว

2. ผู้ผลิตรายการบันเทิงยอดเยี่ยม          - Green Wave 106.5 FM - 106.5 MHz

3. ผู้จัดรายการข่าวและสาระยอดเยี่ยม          - คุณนิธินาฎ ราชนิยม จากรายการ ครอบครัวข่าวเที่ยง - ส.ทร. 106 วิทยุครอบครัวข่าว

4. ผู้จัดรายการบันเทิงยอดเยี่ยม          - ดีเจพุฒ พุฒิชัย เกษตรสิน จาก Chill FM 89

5. รายการบันเทิงท้องถิ่นยอดเยี่ยม          - รายการ วิทยุ อสมท เพื่อชุมชน อะหยังเอ๊าะ อะหยังเอ๊าะ จาก สถานีวิทยุ อสมท จ.ลำปาง

6. รายการข่าวสาระความรู้ยอดเยี่ยม          - รายการ ลาแปแลใต้ จาก สถานีวิทยุ อสมท จ.ปัตตานี

รางวัลประเภทรายการโทรทัศน์ 11 รางวัล

1. รางวัลรายการข่าวยอดเยี่ยม          - รายการข่าว 3 มิติ - ช่อง 3

2. รางวัลผู้ประกาศข่าวยอดเยี่ยม          - คุณศรีสุภางค์ ธรรมาวุธ รายการประเด็นเด็ด 7 สี

3. รางวัลสกู๊ปข่าวยอดเยี่ยม          - สกู๊ปข่าว "ตามติดนาทีชีวิตเหตุระเบิดราชประสงค์" - TNN24

4. รางวัลเกมโชว์ยอดเยี่ยม          - รายการ ปริศนาฟ้าแลบ - เวิร์คพอยท์

5. รางวัลทอล์คโชว์ยอดเยี่ยม          - รายการ เจาะใจ - ช่องวัน 31

6. รางวัลวาไรตี้ยอดเยี่ยม          - รายการ กิ๊กดู๋ สงครามเพลงเงินล้าน - ช่อง 7

7. รางวัลสารคดียอดเยี่ยม          - รายการ กบนอกกะลา - ช่อง 9 MCOT HD

8. รางวัลรายการเด็กยอดเยี่ยม          - รายการ โครงการสามเณร ปลูกปัญญาธรรม ปี 4 - ทรูโฟร์ยู ดิจิตอลฟรีทีวี ช่อง 24

9. รางวัลรายการกีฬายอดเยี่ยม          - รายการถ่ายทอดสดฟุตบอล (ทีมชาติไทย ฟุตบอลโลก รอบคัดเลือก) - ไทยรัฐทีวี

10. รางวัลผู้บรรยายยอดเยี่ยม          - คุณสาธิต กรีกุล ช่อง 3

11. รางวัลพิธีกรยอดเยี่ยม          - คุณสัญญา คุณากร รายการ เจาะใจ - ช่องวัน 31

ภาพจากอินสตาเเกรม weir19, เฟซบุ๊ก Rudklao Amratisha , pornchita , push_dj

ข่าวอื่นๆ